Ngày nay, đất nước đã hội nhập sâu rộng ra thế giới, tri thức và kỹ thuật quyết định giá trị sản phẩm, sự hưng vong của mỗi quốc gia phụ thuộc vào giáo dục đòi hỏi chúng ta phải quan tâm và đầu tư hơn nữa cho giáo dục. Nghị quyết 29-NQ/TW (khóa XI) khẳng định: “ Giáo dục và đào tạo là quốc sách hàng đầu, là sự nghiệp của Đảng, Nhà nước và của toàn dân. Đầu tư cho giáo dục là đầu tư cho phát triển, được ưu tiên đi trước trong các chương trình, kế hoạch phát triển kinh tế xã hội,.... Phát triển giáo dục đào tạo là nâng cao dân trí, đào tạo nhân lực, bồi dưỡng nhân tài. ” .Nhận thức sâu sắc về điều đó, những năm qua, dưới sự lãnh đạo của các cấp Uỷ đảng, chính quyền địa phương, sự phối hợp của các ban, ngành, sự ủng hộ của cha mẹ học sinh cùng với sự cố gắng không biết mệt mỏi của các thế hệ thầy cô giáo, các nhà trường trên địa bàn xã đã đạt được những thành tích cao và toàn diện.
Sáng ngày 05/9/2022, 03/03 nhà trường trên địa bàn xã Ngọc Thanh đã long trọng tổ chức lễ khai giảng năm học 2022-2023. Tham dự lễ khai giảng có các đồng chí trong BTV, BCH Đảng ủy, lãnh đạo UBND, UBMTTQVN xã và các ban, ngành đoàn thể trong xã, thôn về dự đông đủ, chúc mừng và động viên thầy, trò các nhà trường.
![](/uploads/z3702022455778_3f739e350d6c107bcd529284838b5fa5.jpg)
Năm học 2021 – 2022, vượt qua những khó khăn bởi ảnh hưởng của dịch COVID-19, Cán bộ, giáo viên và học sinh đã nỗ lực thi đua, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao. Trong năm học 2022 – 2023, hân hoan chào đón các em học sinh vào năm học mới,
![](/uploads/z3702022449246_9a48575bc600d8ac348f92f827359464.jpg)
Một số hình ảnh tại Lễ khai giảng:
![](/uploads/z3702022436164_71459b2125783184a35b07cce1fa5c6b.jpg)
![](/uploads/z3702022478786_274c6bb2dbb7349ff522129666d17d5e.jpg)
chúc mừng các thầy/cô và các em học sinh trên địa bàn xã Ngọc Thanh khai giảng năm học mới